권보아 : jumpingtoboa
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

권보아 : jumpingtoboa

jumpingtoboa

PortalPortal  บ้านบ้าน  ค้นหาค้นหา  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  แนะนำตัวจ้า>3< ?action=view&current=009936_MOLTese-  

แนะนำตัวจ้า>3<

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
feardeforlight
best of soul
best of soul

แนะนำตัวจ้า>3< Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แนะนำตัวจ้า>3<   แนะนำตัวจ้า>3< EmptySat Dec 13, 2008 9:46 am

1. ชื่อเล่นนะ: เฟย์จ้า

2. อายุ : 17

3. เมล: kobori_ruy@hotmail.com

4. วันเกิดนะ: 18 มกราคม 2534

6 ดีจ้า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้อ. . .อันจิงๆแรกเริ่มเดิมทีตอนเพิ่งเข้าวงการเอเชีย
เราอยุ่ในวงการJ.R.อานะ(X-Japan/Larcแนวๆนั้น) ส่วนJ-k pop ก้ฟังบ้างแต่ไม่เคยคิดจะซื้ออัลบั้มของใครเลย
จนวันนึง มานฟังเพลง ทั้ง u.k. ทั้งหลายแหล่ตั้งแต่ 50's 60's เริ่มตัน วันนึงจึงคิดหาผลงานของใครสักคนที่เจ๋งๆมาฟัง
แต่ด้วยตอนนั้นไม่รุ้เลยว่า มีใครน่าฟังอีกบ้างนะที่แบบซื้อมาแล้วเราจะชอบมานทุกเพลง(เรื่องมากจิงตุ= =) จึงไม่เกี่ยงเลย
ใครก้ได้. . . และเหมือนพระเจ้าประทานอาหารแห้งมาไห้ผม วันนึงwinter love มากระแทกเข้าหูตอนอยุ่ในร้านเน้ต เสียงที่ได้ยิน
ฟังเพลงมาก้มาก แต่บรรยายไม่ถูกครับว่าโดนใจตงไหน แต่หลงรักเสียงนั้นทันทีเลยแม่เจ้า. . . เพราะโครตจึงเดินไปถามพี่ที่เคาเตอร์ว่า "เพลงใครหว่าพี่!!!! เพราะโครต"
พี่เค้าบอก "โบอาไงออกจาดัง" เหรอตุไม่เหงรุ้จักเลยทั้งชื่อทั้งหน้าตา = =+ จากนั้นจึงดิ่งไปซื้อคอนเสิตมาครับเพื่อมาดูว่าจะใช้ได้มั้ย
เปงคอนBoa the live พอดูจบปุ้ป. . . ทั้งภาคดนตรีการร้องทุกอย่าง นี่ล่ะที่เราหา จากนั้นโบอาก้เปงนักร้องหยิงเอเชียคนเดียวที่ผม
ชอบและเจียดเงินซื้ออาลาบั้มที่พอหาได้มา ถึงครั้งแรกที่ฟังwinter love จะไม่เคยรุ้จักมาก่อน ทั้งหน้าตาเสียงไม่รุ้จักเลย
แต่ครั้งแรกจนถึงตอนนี้ที่ฟังเพลงของโบอา ความรุ้สึกมันไม่ได้เหมือนกับเค้าร้องเพลงไห้เราฟังมันเหมือนบอกเล่าชีวิต. . . .
ความรุ้สึก. . .ออกมาผ่านคำพูดได้. . .

เล่ามาซะยาวเอาเปงว่าขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยและกันน้างั้บ^0^(เปงผุ้ชายมะว่ากังชิมิอิ้ๆ) ไห้กำลังใจพี่แกกันเยอะๆ เหงว่ากำลังโกอินเตอร์ . . . ถึงการที่เอเชียจะเปงที่ยอมรับในยุโรปแทบเปงไปไม่ได้เลย(เท่าที่ผ่านมา) แต่ก้ไห้กำลังใจเจ้โบด้วยกันเถิดเน้ออออ สุ้ๆเจ้ ^o^ 3
ขึ้นไปข้างบน Go down
melo_JumpingBoA
Admin
Admin
melo_JumpingBoA

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวจ้า>3<   แนะนำตัวจ้า>3< EmptySat Dec 13, 2008 10:33 pm

ยินดีที่ได้รุจักคร่าพี่เฟย์
http://jumpingtoboa.forumotion.net
Pe3cHoMpoO
Eat you up
Eat you up
Pe3cHoMpoO

: 29

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวจ้า>3<   แนะนำตัวจ้า>3< EmptySun Dec 14, 2008 4:35 am

ยินดีที่ได้รู้จักนะคร๊าพี่เฟย์

><

ชื่อแพรคร๊า
http://peechompoo.hi5.com
pk-boalovely
Eat you up
Eat you up
pk-boalovely

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวจ้า>3<   แนะนำตัวจ้า>3< EmptyFri Dec 19, 2008 8:32 pm

ชอบเจ๊โบคนแรกของเอเชีย 8
BoALoves
Eat you up
Eat you up
BoALoves

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แนะนำตัวจ้า>3<   แนะนำตัวจ้า>3< EmptyFri Dec 19, 2008 11:35 pm

ดีค่าพี่เฟย์ ชื่อปรางนะ
http://my.dek-d.com/_leah_dizon_12/story/view.php?id=396540

แนะนำตัวจ้า>3<
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1